วันที่ 14 มิถุนายน 2566
นายสมชาย บุตรที นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาขุม ร่วมมอบบ้านผู้ยากไร้ของเหล่ากาชาดจังหวัดอุตรดิตถ์ โดยมี นายสมหวัง พ่วงบางโพ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุตรดิตถ์ นางวันทนา พ่วงบางโพ นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอุตรดิตถ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฯ ณ ม.5 บ้านนาบัว ต.นาขุม อ.บ้านโคก จ.อุตรดิตถ์ และได้ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านผู้ประสบภัยไฟไหม้ หมู่ 4 บ้านสุมข้าม
|